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KWA NINI UPAKE RANGI:

Watu wengi walikua wakijiuliza ''kwa nini wapake rangi''? Jibu ni rahisi sana,kwa sababu faida 
nyingi unazozipata zitajionyesha baadae.Kwanza unalinda kile ulichoamua kukipaka rangi,iwe 
ukuta wa nyumba yako,kabati,milango,viti,meza,uzio,au chochote unachokimiliki.Hii ina maana 
kwamba,unaongeza zaidi maisha ya mali yako. Kwa maisha ya sasa hiyo ni muhimu kwasababu 
gharama mnazolipia ni kubwa kwa kile mnachokinunua.Utakuwa mwenye busara kwa kuthamini 
kila unachokinunua.Kupaka rangi kutakusaidia kufanya hivyo.

Pili,unaweza kufanya kile unachopaka rangi kionekane kipya tena.Unaweza kujivunia nyumba yako 
na kile kilichomo ndani yake. Rafiki yako na majirani watashangazwa nawe,na wanaweza kuwa na 
wivu kidogo.Iwapo kupaka rangi kutafanywa inavyotakiwa,kutaweza badilisha maisha ya familia 
yako yote.Unaweza ukahisi ni furaha gani utakua nayo kwa kuingia kwenye nyumba yako ambayo 
inaonekana kuwa mpya,tena iking'ara kuashiria maisha mapya. Fikiria jinsi utakavyojivunia kuwepo 
ndani ya nyumba hii, nyumba ambayo utapenda kuwaalika rafiki zako ili waone maajabu ambayo 
wewe na rangi mmeyafanya.

Kitabu hiki kina misingi yote unayo hitaji kuhusu upakaji wa rangi,nini cha kununua,nini cha 
kufanya,jinsi ya kupaka rangi, vifaa vya kutumia,mipangilio ya rangi n.k tutafanya mipangilio 
yote hiyo hatua kwa hatua,na mwisho utakua mtaalamu. Pia utajionea jinsi kupaka rangi kama 
inavyotakiwa kulivyo rahisi na juu ya yote utapata matokeo mazuri mno.

JINSI YA KUCHAGUA RANGI SAHIHI.
Kumbuka kwamba rangi za daraja la juu za Goldstar hukupa maisha marefu 
zaidi na gharama zake ni nafuu.Kuchagua rangi ni rahisi na ifahamike pia 
kuna makundi matatu ya rangi
1.Rangi ya mwanzo-'primer''
2.Rangi ya kati -'undercoat'
3.Rangi ya mwisho – 'top coat

Mtiririko wa makundi ya rangi hapo juu huunda kitu kiitwacho mfumo wa rangi.Ni vema ifahamike 
kwamba fundi anayetambua umuhimu wa  mifumo ya rangi kama ilivyoainishwa hapo juu huwa na 
mafanikio kwa kuwa kazi yake itakuwa na ubora wa juu.

Ni vema fundi akafahamu kwa ufupi maana za makundi ya rangi kama ifuatavyo.
1.Rangi ya mwanzo (primer) -'primer'hutumika kama rangi ya mwanzo katika  maeneo mbalimbali, 
na ifahamike kuwa kila eneo linahitaji rangi ya mwanzo ya aina yake.mfano chuma,mbao,ukuta,chip 
board n.k.

2.Rangi ya kati (under coat) -rangi hizi hutumika baada ya primer.Zina uwezo mkubwa wa kufunika 
na hivyo kufanya eneo liwe zuri tayari kupokea rangi ya mwisho (top coat). Ifahamike kuwa si kila 
eneo ni lazima lipakwe kundi la rangi liitwalo undercoat. Mfano wa maeneo ambayo mara nyingi 
'undercoat' hutumika ni vyombo vya usafiri wa baharini, vyuma vilivyo katika ukanda wa bahari n.k

3.Rangi ya mwisho (top coat) – hupakwa juu ya rangi ya kati  (under coat).Rangi ya mwisho hupakwa 
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kwa ajili ya kupendezesha eneo husika na kutoa muonekano uliokusudiwa. Ifahamike kuwa si lazima 
rangi zote za mwisho zipakwe juu ya undercoat.  Kwa mfano - Mfumo wa upakaji rangi kwenye 
nyumba huonyesha matumizi makubwa ya primers, fillers na rangi ya mwisho.

Angalizo:Ni budi ifahamike kwamba kitu cha msingi cha kuzingatia unapochagua rangi ni kuepuka 
RANGI ZA BEI NAFUU. Ni vema ukachagua rangi zenye ubora zaidi kama vile Goldstar Wash-n-
Wear silk, wash n wear silk matt, Homeguard, Coastguard, Duratex, Duratough na nyingine nyingi.
Usisite kuonana na timu ya ufundi ya Goldstar kwa ushauri zaidi unapotaka kuchagua ubora wa 
rangi.

JINSI YA KUPAKA RANGI NA VIFAA VYA KUTUMIA.

1) Kila mara kabla ya kufanya chochote, soma maelezo yaliyoandikwa 
pembeni mwa kopo.Mara baada ya kufungua kopo, koroga vizuri kupata 
rangi inayofahamika.Kipande safi cha mbao kinaweza kutumika.Koroga 
vizuri mpaka rangi ambayo huende ilikua imeganda chini ya kopo iweze 
kuyeyuka vizuri kabisa.

2) Unapopaka rangi ndani unashauriwa kuanza na ''ceiling'' la sivyo unaweza kuharibu rangi yako 
ambayo umeshaipaka kwenye kuta. Kama unafanya kazi kwenye ukuta na unatumia mkono wa 
kulia,anza kupaka kona ya juu ya upande wa kushoto. Paka kwa mistari yenye upana usiozidi mita 
moja kutoka kwenye''ceiling'' kuelekea chini ya sakafu. Kama unafanya kazi 
kutumia mkono wa  kushoto, unashauriwa kupaka rangi kuanzia kona ya juu 
ya upande wa kulia na kushuka chini ya sakafu. Kama unapaka mstari mrefu 
katika eneo kubwa, kuwa mwangalifu yakuwa mstari wa kwanza usiwe 
umekauka kabla ya kuunganisha na mstari mwingine.Usipofuata hilo basi 
sehemu ya muungano itaonekana.

3) Unapopaka rangi kwa nje anza juu kwenda chini.kama uko juu ya 
ngazi,piga rangi eneo kubwa kadri uwezavyo.

4)  Kama unatumia brashi usitumbukize nywele zote za brashi ndani ya rangi, 
tumbukiza theluthi moja tu ya nywele za brashi. Fanya hivyo kwa mara ya 
kwanza polepole kwa kuwa utaruhusu brashi kunyonya rangi.Unapotoa 
brashi nje ya rangi,futa brashi au ncha  za nywele za brashi kwenye ukingo 
wa mdomo wa kopo ili kusambaza rangi sawa sawa kwenye nywele za 
brashi na kuondoa mapovu yaliyosababishwa na hewa.Tumia brashi kupaka 
rangi kwa mielekeo angalau miwili tofauti ili kupata matokeo mazuri.

5) Kupaka rangi kwa kutumia “roller” ni rahisi pia ni haraka kuliko brashi. 
Unahitaji chombo cha kupakia  kiitwacho “tray” au ndoo safi.Tumbukiza 
“roller”kwenye rangi mwisho mwa “tray” au ndani ya ndoo na  chukua rangi 
kidogo  kidogo kwa kuzunguusha roller kwenye chombo cha kupakia rangi 
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ili kuhakikisha roller haichukui rangi nyingi .Roller hupaka eneo kubwa na haifanyi tofauti kubwa 
yoyote kwa upande au uelekeo wowote utakao pakaa, cha msingi ni kukumbuka kufanya tabaka la 
mwisho (final layer)kuwa sawa (evenly).Kwa rangi za maji usirudie rudie kuzungusha “roller”sehemu 
moja maana unaweza kusababisha mapovu. Ikiwa wakati wa kutumia roller mapovu yatapatikana 
hiyo ni kawaida lakini unatakiwa usiyaache yapasuke yenyewe. Unashauriwa kutumia roller isiyo na 
rangi nyingi ,iweke juu ya sehemu yenye mapovu kuanzia juu ya ukuta na ishushe taratibu bila ya 
kukandamiza na mapovu yote yatapasuka bila kuacha vidonda.

6) Ni haraka zaidi kutumia“roller”kwa eneo kubwa. usizungushe roller  
haraka sana kwa kuwa utarusha rangi kwenye maeneo yasiyo hitajika au 
utajirushia rangi. Brashi pia inaweza kutumika kwenye maeneo yenye upana 
mdogo mfano : kona, grills nk. Zuia rangi kuangukia maeneo yasiyohitajika 
kwakutumia vifaa kama masking tepu, nailoni, box, nk
 

7)Wakati unaendelea kupaka rangi unaweza kuona rangi ya ndani ya 
kopo inaanza kuwa nzito kidogo. Kama unapaka rangi ya mafuta unaweza 
kutumia tina kurudisha katika hali yake ya kawaida. Kuwa mwangalifu 
usitumie tina nyingi na hakikisha unatumia tina sahihi.

Soma maelekezo yamatumizi kwenye kopo kwa maelezo sahihi.
Unapomaliza kupaka rangi hakikisha kuwa kopo umelifunga vizuri.Ukiacha wazi utakuta rangi 
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KWA NINI UPAKE RANGI:

Watu wengi walikua wakijiuliza ''kwa nini wapake rangi''? Jibu ni rahisi sana,kwa sababu faida 
nyingi unazozipata zitajionyesha baadae.Kwanza unalinda kile ulichoamua kukipaka rangi,iwe 
ukuta wa nyumba yako,kabati,milango,viti,meza,uzio,au chochote unachokimiliki.Hii ina maana 
kwamba,unaongeza zaidi maisha ya mali yako. Kwa maisha ya sasa hiyo ni muhimu kwasababu 
gharama mnazolipia ni kubwa kwa kile mnachokinunua.Utakuwa mwenye busara kwa kuthamini 
kila unachokinunua.Kupaka rangi kutakusaidia kufanya hivyo.

Pili,unaweza kufanya kile unachopaka rangi kionekane kipya tena.Unaweza kujivunia nyumba yako 
na kile kilichomo ndani yake. Rafiki yako na majirani watashangazwa nawe,na wanaweza kuwa na 
wivu kidogo.Iwapo kupaka rangi kutafanywa inavyotakiwa,kutaweza badilisha maisha ya familia 
yako yote.Unaweza ukahisi ni furaha gani utakua nayo kwa kuingia kwenye nyumba yako ambayo 
inaonekana kuwa mpya,tena iking'ara kuashiria maisha mapya. Fikiria jinsi utakavyojivunia kuwepo 
ndani ya nyumba hii, nyumba ambayo utapenda kuwaalika rafiki zako ili waone maajabu ambayo 
wewe na rangi mmeyafanya.

Kitabu hiki kina misingi yote unayo hitaji kuhusu upakaji wa rangi,nini cha kununua,nini cha 
kufanya,jinsi ya kupaka rangi, vifaa vya kutumia,mipangilio ya rangi n.k tutafanya mipangilio 
yote hiyo hatua kwa hatua,na mwisho utakua mtaalamu. Pia utajionea jinsi kupaka rangi kama 
inavyotakiwa kulivyo rahisi na juu ya yote utapata matokeo mazuri mno.

JINSI YA KUCHAGUA RANGI SAHIHI.
Kumbuka kwamba rangi za daraja la juu za Goldstar hukupa maisha marefu 
zaidi na gharama zake ni nafuu.Kuchagua rangi ni rahisi na ifahamike pia 
kuna makundi matatu ya rangi
1.Rangi ya mwanzo-'primer''
2.Rangi ya kati -'undercoat'
3.Rangi ya mwisho – 'top coat

Mtiririko wa makundi ya rangi hapo juu huunda kitu kiitwacho mfumo wa rangi.Ni vema ifahamike 
kwamba fundi anayetambua umuhimu wa  mifumo ya rangi kama ilivyoainishwa hapo juu huwa na 
mafanikio kwa kuwa kazi yake itakuwa na ubora wa juu.

Ni vema fundi akafahamu kwa ufupi maana za makundi ya rangi kama ifuatavyo.
1.Rangi ya mwanzo (primer) -'primer'hutumika kama rangi ya mwanzo katika  maeneo mbalimbali, 
na ifahamike kuwa kila eneo linahitaji rangi ya mwanzo ya aina yake.mfano chuma,mbao,ukuta,chip 
board n.k.

2.Rangi ya kati (under coat) -rangi hizi hutumika baada ya primer.Zina uwezo mkubwa wa kufunika 
na hivyo kufanya eneo liwe zuri tayari kupokea rangi ya mwisho (top coat). Ifahamike kuwa si kila 
eneo ni lazima lipakwe kundi la rangi liitwalo undercoat. Mfano wa maeneo ambayo mara nyingi 
'undercoat' hutumika ni vyombo vya usafiri wa baharini, vyuma vilivyo katika ukanda wa bahari n.k

3.Rangi ya mwisho (top coat) – hupakwa juu ya rangi ya kati  (under coat).Rangi ya mwisho hupakwa 

2

KWA NINI UPAKE RANGI:

Watu wengi walikua wakijiuliza ''kwa nini wapake rangi''? Jibu ni rahisi sana,kwa sababu faida 
nyingi unazozipata zitajionyesha baadae.Kwanza unalinda kile ulichoamua kukipaka rangi,iwe 
ukuta wa nyumba yako,kabati,milango,viti,meza,uzio,au chochote unachokimiliki.Hii ina maana 
kwamba,unaongeza zaidi maisha ya mali yako. Kwa maisha ya sasa hiyo ni muhimu kwasababu 
gharama mnazolipia ni kubwa kwa kile mnachokinunua.Utakuwa mwenye busara kwa kuthamini 
kila unachokinunua.Kupaka rangi kutakusaidia kufanya hivyo.

Pili,unaweza kufanya kile unachopaka rangi kionekane kipya tena.Unaweza kujivunia nyumba yako 
na kile kilichomo ndani yake. Rafiki yako na majirani watashangazwa nawe,na wanaweza kuwa na 
wivu kidogo.Iwapo kupaka rangi kutafanywa inavyotakiwa,kutaweza badilisha maisha ya familia 
yako yote.Unaweza ukahisi ni furaha gani utakua nayo kwa kuingia kwenye nyumba yako ambayo 
inaonekana kuwa mpya,tena iking'ara kuashiria maisha mapya. Fikiria jinsi utakavyojivunia kuwepo 
ndani ya nyumba hii, nyumba ambayo utapenda kuwaalika rafiki zako ili waone maajabu ambayo 
wewe na rangi mmeyafanya.

Kitabu hiki kina misingi yote unayo hitaji kuhusu upakaji wa rangi,nini cha kununua,nini cha 
kufanya,jinsi ya kupaka rangi, vifaa vya kutumia,mipangilio ya rangi n.k tutafanya mipangilio 
yote hiyo hatua kwa hatua,na mwisho utakua mtaalamu. Pia utajionea jinsi kupaka rangi kama 
inavyotakiwa kulivyo rahisi na juu ya yote utapata matokeo mazuri mno.

JINSI YA KUCHAGUA RANGI SAHIHI.
Kumbuka kwamba rangi za daraja la juu za Goldstar hukupa maisha marefu 
zaidi na gharama zake ni nafuu.Kuchagua rangi ni rahisi na ifahamike pia 
kuna makundi matatu ya rangi
1.Rangi ya mwanzo-'primer''
2.Rangi ya kati -'undercoat'
3.Rangi ya mwisho – 'top coat

Mtiririko wa makundi ya rangi hapo juu huunda kitu kiitwacho mfumo wa rangi.Ni vema ifahamike 
kwamba fundi anayetambua umuhimu wa  mifumo ya rangi kama ilivyoainishwa hapo juu huwa na 
mafanikio kwa kuwa kazi yake itakuwa na ubora wa juu.

Ni vema fundi akafahamu kwa ufupi maana za makundi ya rangi kama ifuatavyo.
1.Rangi ya mwanzo (primer) -'primer'hutumika kama rangi ya mwanzo katika  maeneo mbalimbali, 
na ifahamike kuwa kila eneo linahitaji rangi ya mwanzo ya aina yake.mfano chuma,mbao,ukuta,chip 
board n.k.

2.Rangi ya kati (under coat) -rangi hizi hutumika baada ya primer.Zina uwezo mkubwa wa kufunika 
na hivyo kufanya eneo liwe zuri tayari kupokea rangi ya mwisho (top coat). Ifahamike kuwa si kila 
eneo ni lazima lipakwe kundi la rangi liitwalo undercoat. Mfano wa maeneo ambayo mara nyingi 
'undercoat' hutumika ni vyombo vya usafiri wa baharini, vyuma vilivyo katika ukanda wa bahari n.k

3.Rangi ya mwisho (top coat) – hupakwa juu ya rangi ya kati  (under coat).Rangi ya mwisho hupakwa 



5

umenunua rangi nyingi zaidi.Mara kwa mara unashauriwa kuwa na kiasi 
cha kutosha cha rangi iwe kwa koti moja au mbili. Ufuatao ni mfano wa jinsi 
ya kukadiria kiasi cha rangi cha kutumia.

Tafuta kiasi utakachohitaji kupaka chumba au ceilling;Mfano:Chumba 
chenye upana wa mita 3 (futi 10)urefu wa mita 4.6 (futi 15) na kimo cha 
mita 2.7 (futi 9) tafuta kiasi cha rangi kitakachohitajika..

Kupata jumla ya eneo,jumlisha upana 3m na urefu 4.6 ambayo itakupa 
7.6m zidisha kwa 2 ambayo itakupa 15.2m kwa hiyo jumla ya eneo 
itakuwa sawa 15.2m*2.7m (kimo) =41.04 mita za mraba. Kwa kuwa 
eneo linafahamika basi kiasi cha rangi  yoyote kitakachohitajika ni rahisi 
kujulikana. 

Mfano. a) Ikiwa rangi ya  wash n wear ina uwezo wa kupaka mita za mraba 12 kwa koti moja, 

HIVYO KIASI CHA RANGI KITAKACHOHITAJIKA KWA KOTI MBILI =

JUMLA YA ENEO x  KOTI MBILI
ENEO AMBALO RANGI UFUNIKA KWA KOTI MOJA. 

41.04 x 2 / 12= 6.84ltrs 
                                                                                                  
                                                                                               
b) Tafuta rangi itakayohitajika kupaka “ceilling.”. kwa kuwa urefu  =4.6m na upana = 3m
                                                                                                    Eneo  = urefu*upana
                                                                                                              = 4.6m*3m
                                                                                     Jumla ya eneo = 13.8mita za mraba

Kwa hiyo kiasi cha rangi kitakachohitajika cha rangi ya  Homeguard  kwa koti mbili 
=JUMLA YA ENEO x 2 ( kwa koti mbili)                                                                
  ENEO AMBALO RANGI HUFUNIKA KWA KOTI MOJA 

Kumbuka rangi ya homeguard hupaka mita za mraba 10 kwa koti moja, Kwa hiyo kiasi cha rangi 
kitakachohitajika = 13.8 x 2 / 10 =  2. 7 litres

NB/              
1.  Koti mbili za rangi inayohitajika zinashauriwa kupakwa juu ya prima husika mfano kwa ceilling  

ya zege na ukuta, tumia prima iitwayo Goldstar Alkai resisting primer sealer /  Goldstar Alkali 
resisting masonry primer . Kwa ceilling za  gypsum board,  chipboards etc.. tumia prima iitwayo  
Goldstar Gypsum board primer.

2. Kuta zilizofanyiwa skimming kwa ndani na nje tumia  primer iitwayo Goldstar star binder
3. Kwa kuta za ndani pekee tumia prima iitwayo Acrylic primer sealer.

4.6M
2.7M

3M

3M4.6M
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UCHAGUAJI WA SAMPULI ZA RANGI: (SHADE).
Siku hizi kuna sampuli za rangi nyingi sana (shade) kiasi kwamba kuchagua rangi iliyo sahihi 
inaweza kuwa vigumu mno.Lakini inaweza kuwa si tatizo kama utapanga kazi yako mapema.Kuna 
vitu vichache vinavyoweza kurahisisha uchaguzi wako.  Mfano: unaweza kutazama  rangi ya pazia 
za vyumba vya nyumba yako, tiles za vyumba vyako, samani za vyumba 
vyako.. Hii inaweza kukuongoza katika uchaguzi wa sampuli za rangi ya 
kupaka kuta zako. Sampuli ya rangi (shade) ni kitu muhimu sana katika 
kupendezesha nyumba yako.Ni vizuri familia nzima ikahusishwa katika 
kufanya uchaguzi wa sampuli za rangi (shade).  Kama wote mtakubaliana 
katika chaguo lililofanyika, nidhahiri kila mmoja wenu atakuwa na 
furaha.Watengenezaji wa rangi za Goldstar hutoa kitabu cha sampuli za 
rangi “colour chart”bila gharama yoyote.Hii itakurahisishia sana katika 
kuchagua sampuli za rangi unazohitaji.

Vifuatavyo ni vidokezo vidogo kwenye kufanya mpangilio wa rangi,

Kama chumba ni kidogo,unashuriwa kuchagua rangi nyepesi (light colours).Sampuli za rangi hizi 
zitafanya chumba kiwe na nuru na pia mwanga wa kuridhisha machoni kwa kutazama.Siku hizi watu 
wengi hutumia sampuli za rangi (shade) tofauti kupaka kuta tofauti na hiyo huonekana kuvutia mno.

Sampuli ya rangi nyepesi (light colour) hufanya chumba kidogo kionekane kikubwa kuliko kilivyo.
Sampuli za rangi nzito (dark colour) hufanya chumba kikubwa kionekane kidogo kuliko kilivyo .Hapa 
pia mchanganyiko wa rangi huonekana vizuri mno.Mfano vyumba vyenye joto huweza kufanya 
kuwa baridi kwa rangi zenye kionjo cha blue na kijani.Jikoni kwa kawaida huitajika sampuli za rangi 
ambazo ni nyepesi (light colour) na baridi (cool colour).

Sehemu ambazo kuta huchafuka sana,ni vizuri zaidi kutumia rangi ambayo ni rahisi kusafisha.
Mfano wa maeneo hayo ni jiko na bafu.Rangi za mafuta za Goldstar hupendekezwa katika maeneo 
hayo.Rangi zilizo bora za Goldstar kama PVA-Acrylic wash-n-wear silk n.k.hutumika zaidi katika 
“bed room”, “Living room”, “dining room” n.k.

NB/ 1. Kwa sampuli za rangi ya nje fundi anatakiwa  awe na uelewa wa kutosha juu ya sampuli 
za rangi zinazopauka na zisizopauka. Wataalamu wako wa kiwanda cha rangi  cha Goldstar 
wanaweza kukusaidia katika utambuzi huo.

NINI CHA KUFANYA KABLA YA KUANZA KUPAKA RANGI.
Kitu cha msingi kabisa ambacho hupaswi kabisa kukifanya ni kujaribu 
kufunika maeneo machafu kwa kutumia rangi bora.Ukifanya hivyo utakua 
umepoteza muda wako na fedha bure.

1. KUTA
Kabla ya kuanza kupaka rangi kwenye kuta unatakiwa kuhakikisha kama 
zimekauka.Kama hazijakauka rangi itamenyeka (peel off). Mabomba 
yanayovuja karibu ya msingi na katikati ya kuta za nyumba yanaweza kuwa 
sababu ya unyevuunyevu kwenye kuta.
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Lakini ikiwa mbao hizo zinahitaji kupakwa varnish ya nje unashauriwa kupaka Goldseal, Timbatex 
industrial PU koti mbili hadi tatu moja kwa moja kwenye mbao. 

ONYO
Unapotumia “paints remover”kuwa makini kwani inavionjo ambavyo  vinaweza kukuathiri..
-Fungua mfuniko kwa uangalifu na polepole kuruhusu mgandamizo wa hewa ndani ya kopo 
kutoweka, Weka mbali na watoto pia epusha ngozi na macho yako. Unashauriwa kuvaaa vifaa vya 
kujikinga ili kuwa na uhakika za kuepuka athari za bidhaa hii.

(b)MILANGO YA NJE 
Milango ya nje ya mbao huhitaji uangalizi maalumu ili kuilinda kutokana na jua kali na mvua.
Wauzaji wa rangi za Goldstar wanaweza kukushauri nini cha kutumia.

(c) ROOF BOARDS / FISCIA BOARD
-Boards mpya za mbao lazima zipigwe msasa.
-Baada ya msasa unashauriwa kupaka primer ya mbao iitwayo  
Gypsum board primer, hakikisha  kona za juu na maeneo ya nyuma 
yanashughulikiwa bila kusahaulika.

-Kwa sehemu ambazo zilishapakwa rangi na bado ziko katika hali nzuri 
unashauriwa kupiga msasa laini, pangusa vumbi na kisha paka rangi za 
mafuta za Goldstar mfano Eggsheel enamel, Duramatt enamel.
-Ikiwa rangi iliyopigwa inapanduka inashauriwa kuitoa kwa kutumia 
PAINT REMOVER na SCRIPPER kisha unaweza kuendelea na hatua zinazofuata.
 

KUPAKA RANGI MBAO ZA NDANI

“WOODEN FURNITURE “
Matayarisho yanayohitajika unapotaka kupaka rangi “furniture”ni sawa na fremu za dirisha.

MILANGO YA NDANI YA MBAO NA FREMU ZAKE
Milango na fremu  zinaweza kupakwa rangi kama ilivyo katika mbao za nje 
cha msingi ni kukumbuka mambo ya msingi yafuatayo;
(a)Eneo lazima liwe safi kwa kupiga msasa na kufuta vumbi. Mbao lazima 
ziwe zimekauka

(b)Baada ya msasa unaweza kupiga  primer za mbao kama 
zilivyoainishwa kwenye kushughulikia mbao za nje ya nyumba,” na 
mwisho rangi ya mafuta. Hatua hizo huweza kufuatwa pale tu milango na 
fremu zinapokuwa katika hali nzuri.

(c)Kama rangi iliyopigwa inabanduka unashauriwa kuitoa kwa kutumia “PAINTS REMOVER, 
SCRIPER” na msasa.

2

KWA NINI UPAKE RANGI:

Watu wengi walikua wakijiuliza ''kwa nini wapake rangi''? Jibu ni rahisi sana,kwa sababu faida 
nyingi unazozipata zitajionyesha baadae.Kwanza unalinda kile ulichoamua kukipaka rangi,iwe 
ukuta wa nyumba yako,kabati,milango,viti,meza,uzio,au chochote unachokimiliki.Hii ina maana 
kwamba,unaongeza zaidi maisha ya mali yako. Kwa maisha ya sasa hiyo ni muhimu kwasababu 
gharama mnazolipia ni kubwa kwa kile mnachokinunua.Utakuwa mwenye busara kwa kuthamini 
kila unachokinunua.Kupaka rangi kutakusaidia kufanya hivyo.

Pili,unaweza kufanya kile unachopaka rangi kionekane kipya tena.Unaweza kujivunia nyumba yako 
na kile kilichomo ndani yake. Rafiki yako na majirani watashangazwa nawe,na wanaweza kuwa na 
wivu kidogo.Iwapo kupaka rangi kutafanywa inavyotakiwa,kutaweza badilisha maisha ya familia 
yako yote.Unaweza ukahisi ni furaha gani utakua nayo kwa kuingia kwenye nyumba yako ambayo 
inaonekana kuwa mpya,tena iking'ara kuashiria maisha mapya. Fikiria jinsi utakavyojivunia kuwepo 
ndani ya nyumba hii, nyumba ambayo utapenda kuwaalika rafiki zako ili waone maajabu ambayo 
wewe na rangi mmeyafanya.

Kitabu hiki kina misingi yote unayo hitaji kuhusu upakaji wa rangi,nini cha kununua,nini cha 
kufanya,jinsi ya kupaka rangi, vifaa vya kutumia,mipangilio ya rangi n.k tutafanya mipangilio 
yote hiyo hatua kwa hatua,na mwisho utakua mtaalamu. Pia utajionea jinsi kupaka rangi kama 
inavyotakiwa kulivyo rahisi na juu ya yote utapata matokeo mazuri mno.

JINSI YA KUCHAGUA RANGI SAHIHI.
Kumbuka kwamba rangi za daraja la juu za Goldstar hukupa maisha marefu 
zaidi na gharama zake ni nafuu.Kuchagua rangi ni rahisi na ifahamike pia 
kuna makundi matatu ya rangi
1.Rangi ya mwanzo-'primer''
2.Rangi ya kati -'undercoat'
3.Rangi ya mwisho – 'top coat

Mtiririko wa makundi ya rangi hapo juu huunda kitu kiitwacho mfumo wa rangi.Ni vema ifahamike 
kwamba fundi anayetambua umuhimu wa  mifumo ya rangi kama ilivyoainishwa hapo juu huwa na 
mafanikio kwa kuwa kazi yake itakuwa na ubora wa juu.

Ni vema fundi akafahamu kwa ufupi maana za makundi ya rangi kama ifuatavyo.
1.Rangi ya mwanzo (primer) -'primer'hutumika kama rangi ya mwanzo katika  maeneo mbalimbali, 
na ifahamike kuwa kila eneo linahitaji rangi ya mwanzo ya aina yake.mfano chuma,mbao,ukuta,chip 
board n.k.

2.Rangi ya kati (under coat) -rangi hizi hutumika baada ya primer.Zina uwezo mkubwa wa kufunika 
na hivyo kufanya eneo liwe zuri tayari kupokea rangi ya mwisho (top coat). Ifahamike kuwa si kila 
eneo ni lazima lipakwe kundi la rangi liitwalo undercoat. Mfano wa maeneo ambayo mara nyingi 
'undercoat' hutumika ni vyombo vya usafiri wa baharini, vyuma vilivyo katika ukanda wa bahari n.k

3.Rangi ya mwisho (top coat) – hupakwa juu ya rangi ya kati  (under coat).Rangi ya mwisho hupakwa 

2

KWA NINI UPAKE RANGI:

Watu wengi walikua wakijiuliza ''kwa nini wapake rangi''? Jibu ni rahisi sana,kwa sababu faida 
nyingi unazozipata zitajionyesha baadae.Kwanza unalinda kile ulichoamua kukipaka rangi,iwe 
ukuta wa nyumba yako,kabati,milango,viti,meza,uzio,au chochote unachokimiliki.Hii ina maana 
kwamba,unaongeza zaidi maisha ya mali yako. Kwa maisha ya sasa hiyo ni muhimu kwasababu 
gharama mnazolipia ni kubwa kwa kile mnachokinunua.Utakuwa mwenye busara kwa kuthamini 
kila unachokinunua.Kupaka rangi kutakusaidia kufanya hivyo.

Pili,unaweza kufanya kile unachopaka rangi kionekane kipya tena.Unaweza kujivunia nyumba yako 
na kile kilichomo ndani yake. Rafiki yako na majirani watashangazwa nawe,na wanaweza kuwa na 
wivu kidogo.Iwapo kupaka rangi kutafanywa inavyotakiwa,kutaweza badilisha maisha ya familia 
yako yote.Unaweza ukahisi ni furaha gani utakua nayo kwa kuingia kwenye nyumba yako ambayo 
inaonekana kuwa mpya,tena iking'ara kuashiria maisha mapya. Fikiria jinsi utakavyojivunia kuwepo 
ndani ya nyumba hii, nyumba ambayo utapenda kuwaalika rafiki zako ili waone maajabu ambayo 
wewe na rangi mmeyafanya.

Kitabu hiki kina misingi yote unayo hitaji kuhusu upakaji wa rangi,nini cha kununua,nini cha 
kufanya,jinsi ya kupaka rangi, vifaa vya kutumia,mipangilio ya rangi n.k tutafanya mipangilio 
yote hiyo hatua kwa hatua,na mwisho utakua mtaalamu. Pia utajionea jinsi kupaka rangi kama 
inavyotakiwa kulivyo rahisi na juu ya yote utapata matokeo mazuri mno.

JINSI YA KUCHAGUA RANGI SAHIHI.
Kumbuka kwamba rangi za daraja la juu za Goldstar hukupa maisha marefu 
zaidi na gharama zake ni nafuu.Kuchagua rangi ni rahisi na ifahamike pia 
kuna makundi matatu ya rangi
1.Rangi ya mwanzo-'primer''
2.Rangi ya kati -'undercoat'
3.Rangi ya mwisho – 'top coat

Mtiririko wa makundi ya rangi hapo juu huunda kitu kiitwacho mfumo wa rangi.Ni vema ifahamike 
kwamba fundi anayetambua umuhimu wa  mifumo ya rangi kama ilivyoainishwa hapo juu huwa na 
mafanikio kwa kuwa kazi yake itakuwa na ubora wa juu.

Ni vema fundi akafahamu kwa ufupi maana za makundi ya rangi kama ifuatavyo.
1.Rangi ya mwanzo (primer) -'primer'hutumika kama rangi ya mwanzo katika  maeneo mbalimbali, 
na ifahamike kuwa kila eneo linahitaji rangi ya mwanzo ya aina yake.mfano chuma,mbao,ukuta,chip 
board n.k.

2.Rangi ya kati (under coat) -rangi hizi hutumika baada ya primer.Zina uwezo mkubwa wa kufunika 
na hivyo kufanya eneo liwe zuri tayari kupokea rangi ya mwisho (top coat). Ifahamike kuwa si kila 
eneo ni lazima lipakwe kundi la rangi liitwalo undercoat. Mfano wa maeneo ambayo mara nyingi 
'undercoat' hutumika ni vyombo vya usafiri wa baharini, vyuma vilivyo katika ukanda wa bahari n.k

3.Rangi ya mwisho (top coat) – hupakwa juu ya rangi ya kati  (under coat).Rangi ya mwisho hupakwa 



9

(d)Baada ya kuitoa rangi inayobanduka  na kusafisha vizuri unaweza kupaka primer ya mbao  ya 
Goldstar iitwayo gypsum board primer  na kufuatiwa na rangi  mwisho ya mafuta mfano Eggshell 
enamel au Duramatt enamel.
e) Ilkiwa utaamua kufanya umaliziaji kwa kutumia varnishi , kumbuka Goldstar wanakupa bidhaa 
zao za Turbobright, Sanding sealer, Nc lacquer au varnish ya kawaida.

KUPAKA RANGI CHUMA.

(a) FREMU ZA MADIRISHA ZA CHUMA.
1. Chuma cha zamani
-Fremu za chuma nyingi zinatengenezwa kutokana na chuma kiitwacho 
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KWA NINI UPAKE RANGI:

Watu wengi walikua wakijiuliza ''kwa nini wapake rangi''? Jibu ni rahisi sana,kwa sababu faida 
nyingi unazozipata zitajionyesha baadae.Kwanza unalinda kile ulichoamua kukipaka rangi,iwe 
ukuta wa nyumba yako,kabati,milango,viti,meza,uzio,au chochote unachokimiliki.Hii ina maana 
kwamba,unaongeza zaidi maisha ya mali yako. Kwa maisha ya sasa hiyo ni muhimu kwasababu 
gharama mnazolipia ni kubwa kwa kile mnachokinunua.Utakuwa mwenye busara kwa kuthamini 
kila unachokinunua.Kupaka rangi kutakusaidia kufanya hivyo.

Pili,unaweza kufanya kile unachopaka rangi kionekane kipya tena.Unaweza kujivunia nyumba yako 
na kile kilichomo ndani yake. Rafiki yako na majirani watashangazwa nawe,na wanaweza kuwa na 
wivu kidogo.Iwapo kupaka rangi kutafanywa inavyotakiwa,kutaweza badilisha maisha ya familia 
yako yote.Unaweza ukahisi ni furaha gani utakua nayo kwa kuingia kwenye nyumba yako ambayo 
inaonekana kuwa mpya,tena iking'ara kuashiria maisha mapya. Fikiria jinsi utakavyojivunia kuwepo 
ndani ya nyumba hii, nyumba ambayo utapenda kuwaalika rafiki zako ili waone maajabu ambayo 
wewe na rangi mmeyafanya.

Kitabu hiki kina misingi yote unayo hitaji kuhusu upakaji wa rangi,nini cha kununua,nini cha 
kufanya,jinsi ya kupaka rangi, vifaa vya kutumia,mipangilio ya rangi n.k tutafanya mipangilio 
yote hiyo hatua kwa hatua,na mwisho utakua mtaalamu. Pia utajionea jinsi kupaka rangi kama 
inavyotakiwa kulivyo rahisi na juu ya yote utapata matokeo mazuri mno.

JINSI YA KUCHAGUA RANGI SAHIHI.
Kumbuka kwamba rangi za daraja la juu za Goldstar hukupa maisha marefu 
zaidi na gharama zake ni nafuu.Kuchagua rangi ni rahisi na ifahamike pia 
kuna makundi matatu ya rangi
1.Rangi ya mwanzo-'primer''
2.Rangi ya kati -'undercoat'
3.Rangi ya mwisho – 'top coat

Mtiririko wa makundi ya rangi hapo juu huunda kitu kiitwacho mfumo wa rangi.Ni vema ifahamike 
kwamba fundi anayetambua umuhimu wa  mifumo ya rangi kama ilivyoainishwa hapo juu huwa na 
mafanikio kwa kuwa kazi yake itakuwa na ubora wa juu.

Ni vema fundi akafahamu kwa ufupi maana za makundi ya rangi kama ifuatavyo.
1.Rangi ya mwanzo (primer) -'primer'hutumika kama rangi ya mwanzo katika  maeneo mbalimbali, 
na ifahamike kuwa kila eneo linahitaji rangi ya mwanzo ya aina yake.mfano chuma,mbao,ukuta,chip 
board n.k.

2.Rangi ya kati (under coat) -rangi hizi hutumika baada ya primer.Zina uwezo mkubwa wa kufunika 
na hivyo kufanya eneo liwe zuri tayari kupokea rangi ya mwisho (top coat). Ifahamike kuwa si kila 
eneo ni lazima lipakwe kundi la rangi liitwalo undercoat. Mfano wa maeneo ambayo mara nyingi 
'undercoat' hutumika ni vyombo vya usafiri wa baharini, vyuma vilivyo katika ukanda wa bahari n.k

3.Rangi ya mwisho (top coat) – hupakwa juu ya rangi ya kati  (under coat).Rangi ya mwisho hupakwa 

2

KWA NINI UPAKE RANGI:

Watu wengi walikua wakijiuliza ''kwa nini wapake rangi''? Jibu ni rahisi sana,kwa sababu faida 
nyingi unazozipata zitajionyesha baadae.Kwanza unalinda kile ulichoamua kukipaka rangi,iwe 
ukuta wa nyumba yako,kabati,milango,viti,meza,uzio,au chochote unachokimiliki.Hii ina maana 
kwamba,unaongeza zaidi maisha ya mali yako. Kwa maisha ya sasa hiyo ni muhimu kwasababu 
gharama mnazolipia ni kubwa kwa kile mnachokinunua.Utakuwa mwenye busara kwa kuthamini 
kila unachokinunua.Kupaka rangi kutakusaidia kufanya hivyo.

Pili,unaweza kufanya kile unachopaka rangi kionekane kipya tena.Unaweza kujivunia nyumba yako 
na kile kilichomo ndani yake. Rafiki yako na majirani watashangazwa nawe,na wanaweza kuwa na 
wivu kidogo.Iwapo kupaka rangi kutafanywa inavyotakiwa,kutaweza badilisha maisha ya familia 
yako yote.Unaweza ukahisi ni furaha gani utakua nayo kwa kuingia kwenye nyumba yako ambayo 
inaonekana kuwa mpya,tena iking'ara kuashiria maisha mapya. Fikiria jinsi utakavyojivunia kuwepo 
ndani ya nyumba hii, nyumba ambayo utapenda kuwaalika rafiki zako ili waone maajabu ambayo 
wewe na rangi mmeyafanya.

Kitabu hiki kina misingi yote unayo hitaji kuhusu upakaji wa rangi,nini cha kununua,nini cha 
kufanya,jinsi ya kupaka rangi, vifaa vya kutumia,mipangilio ya rangi n.k tutafanya mipangilio 
yote hiyo hatua kwa hatua,na mwisho utakua mtaalamu. Pia utajionea jinsi kupaka rangi kama 
inavyotakiwa kulivyo rahisi na juu ya yote utapata matokeo mazuri mno.

JINSI YA KUCHAGUA RANGI SAHIHI.
Kumbuka kwamba rangi za daraja la juu za Goldstar hukupa maisha marefu 
zaidi na gharama zake ni nafuu.Kuchagua rangi ni rahisi na ifahamike pia 
kuna makundi matatu ya rangi
1.Rangi ya mwanzo-'primer''
2.Rangi ya kati -'undercoat'
3.Rangi ya mwisho – 'top coat

Mtiririko wa makundi ya rangi hapo juu huunda kitu kiitwacho mfumo wa rangi.Ni vema ifahamike 
kwamba fundi anayetambua umuhimu wa  mifumo ya rangi kama ilivyoainishwa hapo juu huwa na 
mafanikio kwa kuwa kazi yake itakuwa na ubora wa juu.

Ni vema fundi akafahamu kwa ufupi maana za makundi ya rangi kama ifuatavyo.
1.Rangi ya mwanzo (primer) -'primer'hutumika kama rangi ya mwanzo katika  maeneo mbalimbali, 
na ifahamike kuwa kila eneo linahitaji rangi ya mwanzo ya aina yake.mfano chuma,mbao,ukuta,chip 
board n.k.

2.Rangi ya kati (under coat) -rangi hizi hutumika baada ya primer.Zina uwezo mkubwa wa kufunika 
na hivyo kufanya eneo liwe zuri tayari kupokea rangi ya mwisho (top coat). Ifahamike kuwa si kila 
eneo ni lazima lipakwe kundi la rangi liitwalo undercoat. Mfano wa maeneo ambayo mara nyingi 
'undercoat' hutumika ni vyombo vya usafiri wa baharini, vyuma vilivyo katika ukanda wa bahari n.k

3.Rangi ya mwisho (top coat) – hupakwa juu ya rangi ya kati  (under coat).Rangi ya mwisho hupakwa 



10

MILANGO YA GEREJI NA MAGETI
Milango mingi ya gereji imetengenezwa kwa kutumia chuma cha aina “STEEL”  Kupaka rangi milango 
hii unashauriwa kutumia rangi zenye ubora mkubwa, zinazoiweza kupambana ma mazingira 
maguma ya oil na grisi bila kuharibika. Hivyo ili kupata matokeo mazur kwa milango ya gereji 
iliyojengwa kwa chuma aina ya steel  unatakiwa kupaka primer ya Goldstar iitwayo Epoxy primer, 
na kisha malizia kwa rangi ya mwisho ya Goldstar iitwayo Industrial polyurethane, Kwa mageti 
yaliyotengenezwa kwa chuma cha galvanised unashauriwa kupaka primer ya Goldstar iitwayo Etch   
primer na kisha malizia na rangi ya mwisho iitwayo Industrial Polyurethane.

PAA ZA GALVANISED IRON NA ASBESTOS

Hii ni kazi kubwa ambayo inahitaji rangi nyingi. Kwasababu hiyo na muda unaohitajika ni muhimu 
kuandaa paa lako vizuri kabla ya kupaka rangi.”Safisha vizuri paa 
lako na hakikisha limekauka vizuri kabla ya kupaka rangi.
- Ikiwa paa limetengenezwa kwa bati, paka primer ya Goldstar 
iitwayo “Etch primer”na kisha paka koti mbili za rangi ya Goldstar ya 
paa iitwayo Roofguard acrylic PVA.
-Kama paa lako lilisha pakwa rangi,na rangi ilisha anza kubanduka 
unatakiwa uchune yote na kuanza upya.
-Ukishafanya hivyo paka koti moja ya Etch primer ikifuatiwa na koti 
mbili za rangi ya paa.
-Kama rangi iliyopakwa bado ipo katika hali nzuri,unashauriwa 
kusafisha paa na kupaka koti mbili za rangi ya paa moja kwa moja.
-Kama una paa la zamani halijapakwa rangi na lina alama ya kutu 
paka rangi ya kutibu kutu yaani “Rust Convetor"  kwenye maeneo 
yenye kutu na kisha acha kwa muda wa masaa 18, kisha paka 
Etch primer koti moja ikifuatiwa na rangi ya paa iitwayo Roofguard 
PVA.  Paa linavuja linaweza kulekebishwa kwa kutumia “Roofing 
compound” kabla ya kupaka rangi.
-Kama unapaa la Asbestos  au roof tiles upakaji wa rangi utauona kuwa rahisi sana,na si gharama 
sana kiutendaji.

-Kwanza unatakiwa kulisafisha paa lako vizuri kuondoa uchafu na vumbi lililoganda juu ya paa. Paa 
likishakauka  unaweza kupaka koti moja ya rangi ya bati iitwayo “ROOFGUARD ACRYLIC” PVA koti 
mbili. Koti  ya pili ni baada  ya  koti ya kwanza kukauka kwa masaa 4.

Nimatumaini yetu kitabu hiki kimekupa mwanga wa safari yako ya kutaka kuwa fundi rangi bora. 
Timu ya ufundi ya Goldstar inakuahidi kwamba itakuwa bega kwa bega nawe ili kuhakikisha 
malengo yako yanatimia.

-Kwa kumalizia tunapenda kukukumbusha kwamba Goldstar ina aina mbalimbali za rangi kwa 
maeneo tofauti kama ifuatavyo:
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• G.S VARNISH ECONOMY GLOSS CLEAR

8. VARNISH ZA MBAO AMBAZO ZIPO JUANI NA KWENYE MVUA.
• G.S INDUSTRIAL POLYURETHANE CLEAR
• G.S GOLDSEAL AND ITS COLOURS
• G.S TIMBATEK
• G.S TIMBA PRESERVERTIVE

9. VANISH ZA MAJI
G.S TIMBAFLEX
G.S GOLDSEAL

10. RANGI ZA BARABARA
 G.S ROADMARKING WHITE/YELLOW

11. RANGI ZA BOILER NA CHIMNEYS
G.S HEAT RESISTING ALUMINIUM

12. RANGI ZA VIWANJA VYA TENNIS
•  G.S TENNIS COURT PAINT (ORDINARY)
•  G.S HARD TOUGH (LUXURY)

13. RANGI ZA MWANZO (PRIMER) KWENYE CHUMA
•  G.S RED OXIDE PRIMER.
•  G.S ZINC PHOSPHATE PRIMER.
•  G.S ETCH PRIMER
•  G.S  HB EPOXY PRIMER (MARINE PRIMER)
•  G.S 2K PRIMER
•  G.S NC AUTO GREY PRIMER
•  G.S NC MATT BLACK SPECIAL

14. PRAIMA MAALUMU YA NJE NA  NDANI KWA KUTA ZENYE 
      TABIA YA CHUMVICHUMVI
•  G.S HB DAMP SEALER

15. RANGI MAALUM YA UKUTA KWA MAENEO YALIYO KARIBU NA BAHARI
•  G.S DURACOTE MASONRY PAINT

16. RANGI YA KUCHUNIA RANGI NYINGINE
•  G.S PAINT REMOVER (HYDROSOLVER)

17. PRAIMA YA KUPAKA KUTA ZA ZAMANI ZENYE VUMBI
•  G.S STAR BINDER

18. PRAIMA KUPAKA KUTA ZILIZOJAZWA NA STUCCO KWA NDANI
•  G.S ACRYLIC PRIMER 

2

KWA NINI UPAKE RANGI:

Watu wengi walikua wakijiuliza ''kwa nini wapake rangi''? Jibu ni rahisi sana,kwa sababu faida 
nyingi unazozipata zitajionyesha baadae.Kwanza unalinda kile ulichoamua kukipaka rangi,iwe 
ukuta wa nyumba yako,kabati,milango,viti,meza,uzio,au chochote unachokimiliki.Hii ina maana 
kwamba,unaongeza zaidi maisha ya mali yako. Kwa maisha ya sasa hiyo ni muhimu kwasababu 
gharama mnazolipia ni kubwa kwa kile mnachokinunua.Utakuwa mwenye busara kwa kuthamini 
kila unachokinunua.Kupaka rangi kutakusaidia kufanya hivyo.

Pili,unaweza kufanya kile unachopaka rangi kionekane kipya tena.Unaweza kujivunia nyumba yako 
na kile kilichomo ndani yake. Rafiki yako na majirani watashangazwa nawe,na wanaweza kuwa na 
wivu kidogo.Iwapo kupaka rangi kutafanywa inavyotakiwa,kutaweza badilisha maisha ya familia 
yako yote.Unaweza ukahisi ni furaha gani utakua nayo kwa kuingia kwenye nyumba yako ambayo 
inaonekana kuwa mpya,tena iking'ara kuashiria maisha mapya. Fikiria jinsi utakavyojivunia kuwepo 
ndani ya nyumba hii, nyumba ambayo utapenda kuwaalika rafiki zako ili waone maajabu ambayo 
wewe na rangi mmeyafanya.

Kitabu hiki kina misingi yote unayo hitaji kuhusu upakaji wa rangi,nini cha kununua,nini cha 
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18. RANGI/PRIMER KUPAKA KUTA ZILIZOJAZWA NA STUCCO PUTTY, WHITE 
CEMENT AU JK WALL PUTTY
•  G.S STAR BINDER / ECOBOND

19. RANGI ZA TEXITURE:
• G.S  DURAPLAST FINE ( For interior use)
• G.S DURAPLAST COURSE ( For exterior / interior use )
• G.S DURASTONE ( For interior / exterior use )
• G.S DURASTUCCO ( For interior / exterior use ) - 2pack
• G.S DURATOUGH ( For interior / exterior use )
• G.S DURA SAND ( For interior / exterior use)
• G.S DURA DESIGN ( For interior / exterior ) - 2pack
• G.S DURA ANTIQUA ( For interior / exterior) 

20 . RANGI NYINGINE MAALUMU NI
• G.S ALGAE KILL
• G.S WATER REPELLENT SILICONE SOLUTION
• G.S BITUMINOUS PAINT BLACK
• G.S BLACKBOARD AND GREENBOARD PAINTS
• G.S GYPSUM BOARD PRIMER
• G..S DURASEAL GP UNDERCOAT
• G.S SPARKLING ALUMINIUM
• G.S RUST CONVETOR
• G.S ALKALI RESISTING MASONRY PRIMER ( solvent base)

Goldstar ina rangi maalumu  nyingi kwa maeneo mbalimbali, haiwezekani kutaja yote lakini kwa 
uchache ni
-Rangi za meli/boti
-Rangi za matanki ya kuifadhia petrol na dizeli.
-Rangi za kupaka swimming pool n.k

Ni mengi zaidi  ya yaliyotajwa kwenye kitabu hiki ambayo Goldstar inaweza kufanya katika 
ulimwengu wa rangi.
Tafadhali usisite kuwasiliana na timu ya ufundi ya Goldstar kwa mahitaji yoko yote ya rangi na 
ushauri.
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